01 Inji mai tacewa
Ana daidaita sake zagayowar kulawa tare da zagayowar kula da injin mai kuzari mai kuzari. Ana kuma ba da shawarar ƙarin injin mai na Graphene gauraye da man inji na yau da kullun.
02 Ruwan watsawa ta atomatik
Cikakken sake zagayowar kulawa 80,000 kilomita
Zagayowar kulawa da nau'in ruwan watsawa ta atomatik sun bambanta ga kowane nau'in watsawa. Lokacin zabar, nau'in ya kamata ya kasance daidai da ruwan masana'anta na asali. Wasu watsawa ana da'awar ba su da kariya ga rayuwa, amma yana da kyau a canza idan zai yiwu.
03 Fitar mai mai watsawa
Ana bada shawara don maye gurbin tacewa lokacin canza man watsawa
Fitar watsawa daban-daban suna da abubuwa daban-daban, kuma ba duka ba ne za a iya cire su da maye gurbinsu.
04 Man watsa man fetur
Zagayowar kulawa 100,000 kilomita
05 Antifreeze
Zagayowar kulawa mai nisan kilomita 50,000, zagayowar kiyaye daskarewa na tsawon rai kilomita 100,000
Additives daban-daban na maganin daskarewa sun bambanta, kuma ba a ba da shawarar haɗuwa ba. Lokacin zabar maganin daskarewa, kula da yanayin zafin daskarewa don guje wa gazawar a cikin hunturu. A cikin gaggawa, ana iya ƙara ɗan ƙaramin ruwa mai tsafta ko kuma tsaftataccen ruwa, amma kada a yi amfani da ruwan famfo, saboda yana iya haifar da tsatsa a cikin magudanan ruwa.
06 Ruwan wanki na iska
A cikin yanayin sanyi, zaɓi ruwan daskararren gilashin iska, in ba haka ba zai iya daskare a ƙananan yanayin zafi, wanda zai iya lalata motar lokacin da aka fesa.
07 Ruwan birki
Zagayen maye gurbin kilomita 60,000
Ko ana buƙatar maye gurbin ruwan birki ya dogara da abin da ke cikin ruwan. Yawan ruwa, ƙananan wurin tafasa, kuma mafi kusantar ya gaza. Ana iya gwada abun cikin ruwan da ke cikin ruwan birki a shagon gyaran mota don sanin ko yana buƙatar maye gurbinsa.
08 Ruwan tuƙi
Nasihar sauya zagayowar kilomita 50,000
09 Mai Banbanci
Juyin bambance-bambancen canjin mai na kilomita 60,000
An haɗa bambance-bambancen gaba-dabaran-drive na gaba tare da watsawa kuma baya buƙatar maye gurbin mai daban daban.
10 Canja wurin man harka
Zagayen maye gurbin kilomita 100,000
Motoci masu taya huɗu ne kawai ke da akwati na canja wuri, wanda ke canja wurin iko zuwa bambance-bambancen gaba da na baya.
11 Filayen tartsatsi
Nickel alloy spark plug sauya zagayowar kilomita 60,000
Platinum filogi mai maye gurbin zagayowar kilomita 80,000
Iridium walƙiya filogi maye zagayowar 100,000 kilomita
12 bel ɗin tuƙin injin
Zagayowar maye gurbin kilomita 80,000
Za a iya tsawaita har sai tsagewa sun bayyana kafin musanyawa
13 bel din tukin lokaci
Nasihar sake zagayowar kilomita 100,000
An rufe bel ɗin tuƙi na lokaci a ƙarƙashin murfin lokaci kuma muhimmin sashi ne na tsarin lokacin bawul. Lalacewa na iya shafar lokacin bawul kuma ya lalata injin.
14 Sarkar lokaci
Zagayen maye gurbin kilomita 200,000
Mai kama da bel ɗin tuƙi na lokaci, amma mai mai da man inji kuma yana da tsawon rayuwa. Ana iya lura da kayan murfin lokaci don ƙayyade hanyar tuƙi na lokaci. Gabaɗaya, filastik na nuna bel na lokaci, yayin da aluminum ko baƙin ƙarfe ke nuna sarkar lokaci.
15 Tsabtace jiki
Zagayowar kulawa 20,000 kilomita
Idan ingancin iska ba shi da kyau ko kuma ana yawan samun iska, ana ba da shawarar tsaftace kowane kilomita 10,000.
16 Tace iska
Tsaftace matatar iska duk lokacin da aka canza man inji
Idan ba shi da datti sosai, ana iya hura shi da bindigar iska. Idan ya yi datti sosai, yana buƙatar maye gurbinsa.
17 Cabin iska tace
Tsaftace matatar iska a duk lokacin da aka canza man injin
18 Tace mai
Zagayowar gyaran tacewa ta ciki kilomita 100,000
Zagayowar gyaran tacewa na waje kilomita 50,000
19 Mashin birki
Juyin maye gurbin birki na gaba mai nisan kilomita 50,000
Juyin maye gurbin birki mai tsawon kilomita 80,000
Wannan yana nufin faifan birki. A lokacin birki, ƙafafun gaba suna ɗaukar nauyi mai girma, don haka yawan lalacewa na birki na gaba ya kai kusan ninki biyu na ƙafafun baya. Lokacin da aka maye gurbin birki na gaba sau biyu, ya kamata a maye gurbin guraben birki na baya sau ɗaya.
Gabaɗaya, lokacin da kaurin kushin birki ya kai kusan milimita 3, ana buƙatar maye gurbinsa (ana iya ganin kushin birki a cikin tazarar cibiyar dabaran kai tsaye).
20 Birki fayafai
Juyin maye birki na gaba 100,000 kilomita
Juyin maye birki na baya kilomita 120,000
Lokacin da gefen faifan birki ya tashi sosai, yana buƙatar maye gurbinsa. Ainihin, kowane sau biyu ana maye gurbin birki, ana buƙatar maye gurbin faifan birki.
21 Taya
Zagayowar maye gurbin kilomita 80,000
Juyin jujjuyawar gaba da baya ko diagonal kilomita 10,000
Ragon taya yawanci suna da ƙayyadaddun toshe mai nuna alama. Lokacin da zurfin taka ya kusa kusa da wannan alamar, yana buƙatar maye gurbinsa. Juyawan taya shine don tabbatar da ko da lalacewa akan duk tayoyin guda huɗu, rage yawan sauyawa. Wasu motocin wasan kwaikwayon suna sanye da tayoyin kwatance kuma ba za a iya jujjuya su gaba da baya ko a tsaye ba.
Bayan lokaci mai tsawo, tayoyin suna saurin fashewa. Lokacin da tsagewa ya bayyana a kan robar tattake, har yanzu ana iya amfani da su, amma idan fashe ya bayyana a cikin ramuka ko bangon gefe, ana bada shawarar maye gurbin su. Lokacin da akwai kumbura akan bangon gefe, wayar ƙarfe na ciki ta karye kuma tana buƙatar sauyawa.
Lokacin aikawa: Maris-20-2024